ਜੈਪਾਲ ਭੁੱਲਰ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਇਲ ਜ਼ਾਮਾਂ ਤੇ ਭੜ ਕਿਆ ਐਡਵੋਕੇਟ

ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਹੱਥੋ ਐ ਨ ਕਾ ਊ ਟ ਰ ਹੋਏ ਜੈਪਾਲ ਭੁੱਲਰ ਦਾ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀ ਪੀ ਜੀ ਆਈ ਵਿਖੇ ਦੁਬਾਰਾ ਪੋ ਸ ਟ ਮਾ ਰ ਟ ਮ ਕਰਵਾਉਣ ਤੋ ਬਾਅਦ ਸੰ ਸ ਕਾ ਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆਂ ਕਿ ਜੈਪਾਲ ਦੀ ਮੌਤ ਗੋ ਲੀ ਲੱਗਣ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਹੈ ਨਾ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਦੁਆਰਾਂ ਟਾ ਰ ਚਰ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮਾ ਰਿ ਆਂ ਗਿਆ ਹੈ ਪਰ ਜੈਪਾਲ ਭੁੱਲਰ ਦੇ ਪਿਤਾ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪੋ ਸ ਟ ਮਾ ਰ ਟਮ ਰਿਪੋਰਟ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰਾ ਦੁਆਰਾਂ ਅਫਸਰਾ ਦੇ ਦਬਾਅ ਹੇਠ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ

ਦੀ ਗੱਲ ਆਖੀ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕੇਸ ਲ ੜ ਨ ਵਾਸਤੇ ਨਾਤਜੁਰਬੇਕਾਰ ਵਕੀਲ ਹਾਇਰ ਕਰਕੇ ਦੇਣ ਦੇ ਇ ਲ ਜ਼ਾ ਮ ਲਗਾਏ ਗਏ ਸਨ ਜਿਸ ਪਿੱਛੋਂ ਜੈਪਾਲ ਭੁੱਲਰ ਦੇ ਪੋ ਸ ਟ ਮਾ ਰ ਟ ਮ ਦੀ ਹਾਈਕੋਰਟ ਚ ਲੜਾਈ ਲੜਨ ਵਾਲੇ ਵਕੀਲ ਵੱਲੋ ਪੱਤਰਕਾਰਾ ਨੂੰ ਆਖਿਆਂ ਗਿਆ ਕਿ ਜੈਪਾਲ ਦੇ ਪਿਤਾ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵੱਲੋ ਸਰਬੱਤ ਖਾਲਸਾ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਧਿਆਨ ਸਿੰਘ ਮੰਡ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਮਾਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਿਮਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਮਾਨ ਦੀ ਸਿਫ਼ਾਰਸ਼ ਤੇ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ

ਜਿਸ ਤੇ ਮੈ ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਸਾਰੀ ਗੱਲ ਸੁਣੀ ਤੇ ਫਿਰ ਕੋਰਟ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਨ ਬੰਦ ਰਹਿਣ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਜਿਸ ਤੋ ਬਾਅਦ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਖੁਦ ਕੋਰਟ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੇ ਕੋਰਟ ਚ ਆ ਕੇ ਮੈਨੂੰ ਮਿਲੇ ਸਨ ਤੇ ਫਿਰ ਮੈ ਸਭ ਤੋ ਪਹਿਲਾ ਮੇਲ ਰਾਹੀ ਕੋਰਟ ਨੂੰ ਮਾਮਲੇ ਸਬੰਧੀ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆਂ ਤੇ ਫਿਰ ਇਕੱਲੀ ਦੁਬਾਰਾ ਪੋ ਸ ਟ ਮਾ ਰ ਟ ਮ ਕਰਵਾਉਣ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਪਟੀਸ਼ਨ ਹਾਈਕੋਰਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਾਇਰ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਿ ਕੁਝ ਕਾਰਨਾ ਕਰਕੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਪਰ ਫਿਰ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਕਰਨ ਤੇ

ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੂੰ ਮਾ ਮ ਲੇ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਤਾ ਫਿਰ ਹਾਈਕੋਰਟ ਵੱਲੋ ਇਕੱਲਿਆ ਦੁਬਾਰਾ ਪੋ ਸ ਟ ਮਾ ਰ ਟ ਮ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਪਟੀਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਦਿਆਂ ਹੋਇਆਂ ਪੋ ਸ ਟ ਮਾ ਰ ਟ ਮ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਪਰ ਹੁਣ ਜੈਪਾਲ ਦੇ ਪਿਤਾ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵੱਲੋ ਮੇਰੇ ਤੇ ਗਲਤ ਇ ਲ ਜ਼ਾ ਮ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਜਦਕਿ ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਕਿ ਵਕੀਲ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਨਹੀ ਹੈ ਤਾ ਉਹ ਕੋਰਟ ਨੂੰ ਆਖ ਕੇ ਮੈਨੂੰ ਹ ਟਾ ਸਕਦੇ ਸੀ ਤੇ ਹੋਰ ਵਕੀਲ ਕਰਕੇ ਕੇਸ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਸੀ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡਿਉ ਨੂੰ ਦੇਖੋ

Posted in News