ਅਸਮਾਨੋਂ ਧਰਤੀ ਤੇ ਆਈ ਖ ਤ ਰਨਾਕ ਸ਼ੈਅ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਥੇ ਕਿ ਬੱਦਲ ਫਟਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਮੌਨਸੂਨ ਨੇ ਆਪਣਾ ਕਹਿਰ ਢਾਹਿਆ ਹੈ ਦੱਸਦਈਏ ਕਿ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਮੇਂ ਲਗਾਤਾਰ ਬਾਰਿਸ਼ ਜਾਰੀ ਹੈ ਇਸ ਦੇ ਚੱਲਦਿਆਂ ਧਰਮਸ਼ਾਲਾ ਤੇ ਭਾਗਸੂਨਾਗ ਵਿਖੇ ਬੱਦਲ ਫਟਿਆ ਹੈ ਤੇ ਜਿੱਥੇ ਛੋਟੇ ਨਾਲੇ ਨੇ ਨਦੀ ਦਾ ਰੂਪ ਧਾਰਨ ਕਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਇਸ ਪਾਣੀ ਦੇ ਵਹਾਅ ਵਿੱਚ ਰੁੜ੍ਹ ਗਈਆਂ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਕਈ ਹੋਟਲਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਿਆ ਹੈ

ਪਾਣੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕਈ ਵੱਡੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ ਰੁੜ੍ਹ ਗਈਆਂ ਹਨ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪੈ ਰਹੀ ਗਰਮੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਦੇ ਵਿਚ ਇਸ ਸਮੇਂ ਪਹਾੜਾਂ ਦਾ ਰੁਖ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਵੀ ਕਈ ਸੈਲਾਨੀ ਉੱਥੇ ਪੁਜੀਸ਼ਨ ਅਤੇ ਜਿਸਦੇ ਚਲਦੇ ਬੱਦਲ ਫਟਿਆ ਹੈ ਪਰ ਫਿਲਹਾਲ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਨੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਈ ਖ਼ਬਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਪਰ ਖੇੜਾ ਮੱਲ ਯੂਸਾ ਨੇ ਕਾਫੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ ਰੁੜ੍ਹ ਗਈਆਂ ਹਨ ਹੋਟਲਾਂ ਅਤੇ ਨਾਲ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਉੱਥੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਹਲਕਾ ਫੁਲਕਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ ਇੱਕ ਜੁਡ਼ੇ ਅਛੂਤਾਂ ਨਾਲ ਆਕਸੀਜਨਓਸ ਦੇ ਵਿਚ ਕਾਫੀ ਪਾਣੀ ਆ ਗਿਆ ਹੜ੍ਹ ਵਰਗੀ ਸਥਿਤੀ ਬਣ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਹੜੇ ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਇਲਾਕੇ ਨੇ ਉੱਥੇ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਦੱਸਦਈਏ ਕਿ ਵੱਡੀ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਹੈ ਇਸ ਮੌਨਸੂਨ ਨੇ ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਬੱਦਲ ਫਟਣ ਨਾਲ ਉੱਥੇ ਹੜ੍ਹ ਗਿਆ ਹੈ ਬਾਕੀ ਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੋਸਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਚ ਦੇਖੋ

Posted in News